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1. DIBAJI  

  

(MAUWASA) inatambua umuhimu wa kutumia mkataba huu kama nyenzo ya kuleta 
mabadiliko ya kiutendaji kwa kumlenga Mteja kupitia huduma zinazotolewa. MAUWASA 
inakusudia kutoa huduma endelevu kulingana na mazingira kwa wakazi wa Mji wa Mafinga ili 
kuboresha afya na kuinua kiwango cha hali ya maisha ya wananchi. Ili kufanikisha utendaji 
mzuri wa kazi, nakala hii inatakiwa iwe hai inayotokana na maelewano mazuri ya kazi kati ya 
MAUWASA, wateja na wadau mbalimbali katika huduma ya majisafi na usafi wa Mazingira 
Mjini Mafinga. MAUWASA inafanya kazi kwa kufuata Sheria zilizowekwa na Serikali na 
Miongozo mbali mbali iliyopitishwa na Bodi ya Wakurugenzi kama ifuatavyo: -  
i) Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira na Kanuni zake 
ii) Sheria ya Rasilimali Maji na Kanuni zake 
iii) Sheria ya Manunuzi ya Umma na Kanuni zake 
iv) Sheria ya EWURA  
v) Mkataba wa uendeshaji kati ya Mamlaka na WIZARA YA MAJI 
vi) Mpango Mkakati 
vii) Mpango wa Biashara 
viii) Bajeti ya mwaka 
ix) Mkataba wa Huduma kwa Mteja 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni nyenzo inayokusudia kuongeza ufanisi wa utoaji wa 
huduma zilizolengwa na haupo juu ya Sheria, Kanuni na Miongozo rasmi inayoongoza utoaji 
wa huduma zenyewe. Hivyo basi, endapo Mkataba huu utakinzana na Sheria, Kanuni na 
Miongozo inayosimamia huduma ya maji na usafi wa Mazingira hapa nchini zitaongoza 
maamuzi husika. 
 

                                                  

Jina la mkuu wa Taasisi:       John M. Charles       

                           

                             Saini: 

 
 
                       Tarehe:           31-01-2022 
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2. ORODHA YA VIFUPISHO  

  

EWURA                 Energy and Water Utilities Regulatory Authority  

MAUWASA              Mafinga Urban Water Supply and Sanitation Authority 

NMB                       National Microfinance Bank                            

CRDB   Cooperative and Rural Development Bank 

GN                         Government Notice 
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3. UTANGULIZI  

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Mafinga imeandaa Mkataba wa Huduma kwa 

Wateja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote 

yanayohudumiwa na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Mafinga, mambo muhimu 

kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga 

inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji.  
  

Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma zitolewazo 

na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga, kwani mkataba huu umelenga 

kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.    
  

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna 

ambavyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba 

unaeleza taratibu za namna ya kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma 

chini ya viwango vilivyokubalika. Kwa ujumla, Mkataba wa Huduma kwa Wateja ni chombo 

ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanyakazi wa Mamlaka na wadau 

wengine.   
  

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu yatakayojitokeza 

yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji 

huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Wateja yatafanyika kwa kuwashirikisha 

wateja, watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji 

wake. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha 

huduma kwa wateja.  
  

4. MADHUMUNI YA MKATABA  

  

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa na 

viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao watumishi wa Mamlaka 

watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. 

Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo 

atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.   
  
  

5. ENEO LA HUDUMA  

  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga-MAUWASA iko katika mkoa wa Iringa 

wilaya Mufindi umbali wa kilomita 80 kutoka yaliko makao makuu ya mkoa. Eneo la huduma 

la MAUWASA ni eneo lote la utawala katika halmashauri ya mji wa Mafinga likijumuisha kata 

tisa (9) ambazo ni Boma, Changarawe, Wambi, Kinyanambo, Upendo, Rungemba, 

Bumilayinga, Isalavanu na Sao Hill. MAUWASA ilianzishwa tarehe 31.12.1999 na kutangazwa 

kwenye gazeti la serikali kupitia tangazo la serikali namba 450 ikiwa katika daraja C. Mamlaka 

ilianza kufanya kazi rasmi tarehe 15.05.2001 chini ya bodi iliyoundwa na wajumbe kumi (10). 

Kwa mujibu wa sheria mpya ya maji ya mwaka 2019, idadi ya wajumbe wa bodi imepunguzwa 

hadi wajumbe saba (7). 
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6. DIRA NA DHIMA   

6.1. Dira  

kuwa miongoni mwa Mamlaka zitoazo huduma bora na endelevu za maji safi na usafi wa 

mazingira Tanzania. 

 

 6.2 Dhima  

MAUWASA inadhamira ya kutoa huduma ya maji ya kutosha na inayokidhi viwango vya ubora 

pamoja na huduma ya usafi wa mazingira mjini Mafinga kwa gharama zinazokubalika. 

  

6.3. Maadili ya Msingi  

i. Kumjali na kumheshimu mteja. 

ii. Kutoa huduma kwa Uaminifu. 

iii. Kutoa huduma kwa Ufanisi 

iv.  Kuwa wawazi katika utendaji 

v.  Kufanya kazi kwa Umoja   

vi. Uwajibikaji na Kujituma kazini 

vii. Kuzingatia Maadili ya kitaaluma. 

 

7. HUDUMA ZITOLEWAZO   

  

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga ni:   
  

(i) Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi  

(ii) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka  
(iii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zetu.   
(iv) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati  

 

Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi/majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua 

zifuatazo:  
  

a) Kuwa na Hati au “Offer” ya kumiliki kiwanja.  
b) Kuwa na kibali cha ujenzi kutoka Halmashauri ya Mji wa Mafinga.  
c) Kwa asiyekuwa na Hati au “Offer”, Kupata kibali cha kuruhusiwa kupewa huduma ya 
Majisafi kutoka Ofisi ya Mkurugenzi wa Mji wa Mafinga 
d) Kujaza fomu ya maombi ya maunganisho ya maji ofisi za MAUWASA. 
e) Kulipia gharama za maunganisho mapya katika Ofisi za MAUWASA. Mteja ndiye mwenye 
jukumu la kununua vifaa na kuchimba mtaro, MAUWASA Itawajibika kumuunganishia mteja 
huduma husika baada ya kukamilisha kufanya malipo ya huduma hiyo. 
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8. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA  

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi ya 
maji kama yafuatayo;  

(i) Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani.  

(ii) Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na  (iii) 

Mashirika  

(iv) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara   

(v) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda  
(vi) Vilula vya kuuzia maji (Kiosk) Taja aina nyingine ya wateja kama ipo   

9. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA WATEJA   

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango 

vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1. 

Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani 

ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa wateja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2.   

 

10. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira 

zilizoidhinishwa na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama 

itakavyoelekezwa vinginevyo na EWURA.  

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizoidhinishwa 

na EWURA    

  

NA. AINA YA MTEJA UJAZO KIASI TZS. 

2023/2024 2024/2025 2025/2026 

1 Majumbani Unit 1  1,190.00 1.260 1,260 

2 Taasisi Unit 1 1,250.00 1,320 1,330 

3 Biashara Unit 1 1,330.00 1,400 1,410 

4 Viwanda Unit 1 1,400.00 1,480 1,490 

5 Kiosk Unit 1 1,000 1,000 1,000 

Wastani wa Bei Unit 1 1,190 1,250 1,260 

Pia Ankara zitakazokuwa zinaandaliwa na kutumwa kwa wateja zitakuwa na ongezeko la 1% ya 

EWURA kwa mujibu wa sheria. 

 

11. WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA  

  

(i) Kutoa huduma bila upendeleo   

(ii) Kutoa huduma bora zinazokubalika na viwango vya ubora  

(iii) (iii) Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi.  

(iv) Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya maji  

(v) Kujenga mahusiano mazuri na wateja.  

(vi) Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.  

(vii) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka ya maji.  
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(viii) Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa ankara za 

maji.  

(ix) Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na kutunza 

vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na 

kutunza mazingira  

(x) Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na 

kutowakatia huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa baada ya saa sita mchana, 

Jumamosi na Jumapili.  
  

12. HAKI ZA MAMLAKA  

(i) Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na majitaka  

(ii) Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya kumpatia 

ankara)  
 

13. WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA  

  

(i) Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha huduma 

kwa wateja wake.  

(ii) Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.   

(iii) Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka  

(iv) Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa 

sahihi.  

(v) Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira ya mamlaka.  

(vi) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji.  

(vii) Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka.  
 

14. HAKI ZA WATEJA  

(i) Kupata huduma ya majisafi na salama ya jumla kwa mujibu wa Mkataba wa  

(ii) Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.    

(iii) Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.  (iv) Kupewa faragha na 
kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa (v) Kupata huduma bila kubaguliwa.  

  

15. NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI   

Ingawa malipo ya pesa tasilimu (Cash) hayatakuwepo sehemu yoyote isipokuwa Bank, 

Mawakala wa Bank au mitandao ya simu, lakini ofisi ya malipo itakuwa wazi kuanzia siku ya 

Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 1:30 Asubuhi hadi saa 9:30 jioni kwa masuala yanayohusu 

malipo isipokuwa malipo ya pesa tasilimu hayatakuwepo. Malipo ya maji yanaweza kufanywa 

kupitia simu ya mkononi kwa mitandao ya M-Pesa, Tigopesa, Airtel money, Halopesa T Pesa 

na kupitia Bank ya NMB, CRDB au Posta tawi lolote tanzania au mawakala wake walioko 

mitaani. Lakini pia muda wa kufanyakazi ni kuanzia saa2:00 Asubuhi hadi Saa 6:30 mchana 

siku ya jumamosi na muda wa kazi kwa siku za kuanzia jumatatu hadi ijumaa ni kuanzia saa 

1:30 Asubuhi hadi saa 9:30 jioni. 

  

16. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga inapokea na kushughulikia malalamiko 

juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha 

malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo:  
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(i) Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo eneo la 

sabsaba mjini mafinga 

(ii) Kuandika barua pepe (mdmafinga@maji.go.tz)   

(iii) Kupiga simu ofisini namba 026277086 au kwa msimamizi wa kanda husika 

(iv) Kuandika kupitia sanduku la maoni lililopo ofisini 
   
 

17. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA.  

  

MAUWASA hupokea malalamiko ya wateja kupitia Kitengo chake cha Huduma kwa Mteja. 
Malalamiko hayo hupokelewa kwa njia ya simu za mkononi, Mteja 
kuandika barua au mteja kufika moja kwa moja ofisi za MAUWASA na kutoa lalamiko au 

taarifa husika. Malalamiko hayo hupokelewa na kuyaelekeza kwenye Idara husika kwa 

utatuzi zaidi. Kila Idara hufanyia kazi malalamiko husika na kutoa mrejesho wa utekelezaji 

ambapo afisa huduma kwa mteja hupiga simu kwa mteja aliyelalamika ili kutoa mrejesho 

wa namna ambavyo lalamiko lake lilivyoshughulikiwa 

 

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji 

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya 

Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye 

Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko.  
  

18. UFUATILIAJI  

Mteja atapatiwa nakala ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa ajili ya kufuatilia utekelezaji 
wa makubaliano yaliyofikiwa baina yake na MAUWASA. Mteja ana haki ya 
kutoa maoni yake endapo MAUWASA itakiuka makubaliano hayo. Mteja anaweza kutoa maoni 
yake kwa njia za simu, barua, barua pepe, au kufika moja kwa moja ofisini 
  

19. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA  

MAUWASA huwapa wateja wake taarifa mbalimbali za maendeleo ya utekelezaji wa Mkataba 
wa huduma kwa njia zifuatazo: - 
i) Mikutano ngazi ya Mitaa ambayo mtandao wa maji umefika hufanyika kwa wastani kila robo 
mwaka kwa kukutana na wanachi moja kwa moja au kupitia viongozi wa mitaa husika. 
ii) Matangazo ya vipaza sauti (loud speakers) hufanyika mara moja kwa mwezi. 
iii) Ujumbe mfupi kupitia simu za mkononi za wateja ambao hutolewa kila inapohitajika. 
iv) Kuwapigia simu wateja moja kwa moja. 
v) Kutumia vyombo vya habari zikiwemo Redio za ndani, magazeti na Televisheni. 
vi) Majibu ya ana kwa ana mteja apokuwa amekuja moja kwa moja ofisi za MAUWASA. 
  

20. MAPITIO YA MKATABA  

  

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu 

utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu yatakayoathiri 

vipengele vya mkataba huu.  
  

mailto:mdmafinga@maji.go.tz
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Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na 

kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima 

utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka.  
  

21. MAWASILIANO  

  

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mafinga, tuma kupitia 

anuani ifuatazo: -  

  
  

Anuani:  
 
Mkurugenzi Mtendaji, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Mafinga (MAUWASA). 
S.L.P. 402, 
MAFINGA. 

 

Simu ya mezani: +255 26 2772086 
Nukushi: +255 26 2772070 
Barua Pepe: mdmafinga@maji.go.tz 
  

22. SIKU NA SAA ZA KAZI  

 Kuanzia saa 1:30 hadi saa 9:30 jioni kwa siku za Jumatatu hadi Ijumaa. 

mailto:mdmafinga@maji.go.tz


11 
 

  

23. VIAMBATISHO  

  

Kiambatisho Na 1:  Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka 

Mamlaka ya Majisafi na Mazingira Mafinga 

  

Na   Huduma  Maelezo  Lengo la Ubora wa  
Huduma kwa Mujibu wa  
Kanuni za EWURA (GN  
846)  

Viwango vya huduma 
vitakavyotolewa na Mamlaka 
ya Maji na Usafi wa Mazingira  

Mafinga   

 

1 Kupata 
huduma ya  
maji safi  

 Kuunganishiwa  
huduma  ya  maji  
safi/majitaka 

Wateja wataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 7 za 
kazi, baada ya wateja 
kulipia gharama za 
maunganisho. 

  Wateja wataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 7 za kazi, 
baada ya wateja kulipia gharama 
za maunganisho mapya.   

2 Dira ya Maji 
- 1 

Kukarabati au 
kubadilisha dira 
mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za 
kazi, kukarabati au 
kubadilisha dira ya maji, 
baada ya kugundua au 
kufahamishwa kuhusu 
ubovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi, 
kukarabati au kubadilisha dira ya 
maji, baada ya kugundua au 
kufahamishwa kuhusu ubovu 

3  Dira ya Maji 
-2  

 Usomaji wa Dira ya 
maji  

 Usomaji   wa   dira   ya 
maji   utafanyika angalau 
mara moja kila mwezi 
mmoja.  

  Usomaji   wa   dira   ya maji   
utafanyika angalau mara moja 
kila mwezi mmoja. 
  

4  Kusitisha  
Huduma 
kimakosa  

Usitishaji  wa 

Huduma usio na  

ushahidi sahihi  

Kurejesha huduma ndani 
ya masaa 24, baada ya 
kukiri kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa huduma 
haukuwa na ushahidi. 

 Kurejesha huduma ndani ya 
masaa 24, baada ya kukiri 
kupokea taarifa kuwa usitishwaji 
wa huduma haukuwa na ushahidi 
  

5  Kurejesha  
Huduma  

Kurejesha huduma 
baada ya kulipia 
deni.  

Kurejesha huduma ndani 
ya masaa 24 baada ya 
kulipa deni.  

 Kurejesha huduma ndani ya 
masaa 24 baada ya kulipa deni. 

6  Malalamiko  Kushughulikia 
malalamiko   

Muda usiozidi siku 5 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na 
kupata ufumbuzi kuanzia 
tarehe ya kupokea lalamiko 

Muda usiozidi siku 5 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia tarehe ya 
kupokea lalamiko 
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Kiambatisho Na. 2:  Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo 

ndani ya muda uliokubalika.   

  
NA.  

  
HUDU- MA  

  
MAELEZO  

  
LENGO  

FIDIA  
KI-  

ANZIO  

FIDIA KWA  
KUENDELEA  
KUCHELEWA  

1.   Kupata 
huduma  

Kuunganishi  
wa  huduma  
ya maji  

Mteja ataunganishiwa 
huduma ndani ya siku saba  
(7) za kazi baada ya 
Wateja kulipia gharama 
za maunganisho na / au 
ada.  

TZS.10,000  TZS.5,000 kwa siku  

2.   Dira ya Maji-
1  

Kukarabati 
au kubadilish 
a dira 
mbovu.  

Muda usiozidi siku 7 za 
kazi kukarabati au 
kubadilisha dira ya maji 
baada ya kugundua au 
kufahamishwa kuhusu 
ubovu.  

TZS.15,000  TZS.5,000 kwa siku  

3.   Dira ya Maji 
-2  

Usomaji wa 
Dira ya 
maji.  

Usomaji wa dira ya maji 
utafanyika angalau mara 
moja kila baada ya mwezi 
mmoja.  

TZS.15,000  TZS.5,000 kwa siku  

4.   Kusitisha  
Huduma 
kimakosa  

Usitishaji 
wa Huduma  
usio na 
ushahidi 
sahihi.  

Kurejesha huduma ndani 
ya masaa 24 baada ya 
kukiri kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji wa 
huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi.  

TZS.30,000  TZS. 5,000 kwa 
siku.  

5.   Kurejesha 
Huduma  

Kurejesha 
huduma 
baada ya 
kulipia deni.  

Ndani ya masaa 24 baada ya 
kulipa deni.  

TZS.30,000  TZS. 5,000 kwa 
siku.  

6.   Malalamiko  Kushughuli 
kia 
malalamiko 
yasiyohusi 
ana na 
Ankara ya 
maji 

Muda usiozidi siku 15 za 
kazi kukamilisha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia tarehe 
ya kupokea lalamiko.  

TZS.30,000  TZS. 5,000 kwa 
siku.  

7.   Malalamiko  Kushughulikia  
Malalamiko 
yanayohusu  
Ankara ya 
maji.  

Muda usiozidi siku 5 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na 
kupata ufumbuzi kuanzi 
tarehe ya kupokea lalamiko.  

TZS.30,000  TZS. 5,000 kwa 
siku.  

 


